ผลการแข่งขัน

BELARUS: Pershaya Liga
Round 23
25/10 - 20:00 Orsha 0 : 1 Arsenal Dzyarzhynsk
25/10 - 19:00 FC Slonim 3 : 0 Lokomotiv Gomel
25/10 - 18:30 Mikashevichi 1 : 2 Naftan
25/10 - 18:00 Lida 2 : 1 Krumkachy
24/10 - 19:30 Oshmyany 0 : 0 Chimik Svetlogorsk
24/10 - 19:00 Smorgon 1 : 3 FC Gomel
Round 20
21/10 - 18:00 Naftan 2 : 1 Arsenal Dzyarzhynsk
Round 22
18/10 - 18:00 Lokomotiv Gomel 2 : 3 Lida
17/10 - 20:00 FC Gomel 3 : 0 FC Slonim
17/10 - 19:30 Krumkachy 2 : 0 Orsha
17/10 - 19:00 Chimik Svetlogorsk 2 : 1 Smorgon
17/10 - 18:00 Sputnik 5 : 0 Naftan
17/10 - 17:30 Arsenal Dzyarzhynsk 3 : 2 Volna Pinsk
Round 21
11/10 - 18:00 Oshmyany 5 : 1 Naftan

โปรแกรมการแข่งขัน

BELARUS: Pershaya Liga
Round 24
31/10 - 18:00 Naftan VS Volna Pinsk
31/10 - 18:15 Chimik Svetlogorsk VS Mikashevichi
31/10 - 18:30 Lokomotiv Gomel VS Smorgon
31/10 - 18:45 Sputnik VS Orsha
31/10 - 19:00 Krumkachy VS FC Slonim
31/10 - 20:00 FC Gomel VS Oshmyany
01/11 - 18:00 Arsenal Dzyarzhynsk VS Lida
Round 20
04/11 - 20:00 Krumkachy VS Sputnik
Round 25
07/11 - 18:30 Oshmyany VS Lokomotiv Gomel
07/11 - 19:00 Mikashevichi VS FC Gomel
07/11 - 19:15 Orsha VS Volna Pinsk
08/11 - 18:00 FC Slonim VS Arsenal Dzyarzhynsk
08/11 - 18:15 Smorgon VS Krumkachy
08/11 - 18:30 Chimik Svetlogorsk VS Naftan

ตารางคะแนน

No. Name MP W D L G+ G- GD PTS Form
1. Promotion - Vysshaya Liga Sputnik 20 14 4 2 36 13 23 46
2. Promotion - Vysshaya Liga FC Gomel 22 14 5 3 49 18 31 42
3. Promotion - Vysshaya Liga (Promotion) Krumkachy 21 12 4 5 38 23 15 40
4. Arsenal Dzyarzhynsk 22 10 7 5 34 24 10 37
5. Lokomotiv Gomel 22 9 6 7 40 37 3 33
6. Smorgon 21 8 6 7 24 19 5 30
7. FC Slonim 22 8 5 9 20 25 -5 29
8. Lida 22 8 6 8 32 33 -1 27
9. Oshmyany 22 6 8 8 33 30 3 26
10. Volna Pinsk 21 7 4 10 35 41 -6 25
11. Orsha 22 5 6 11 20 32 -12 18
12. Mikashevichi 22 4 4 14 19 42 -23 16
13. Naftan 21 7 6 8 29 38 -9 12
14. Pershaya Liga (Relegation - Play Offs) Chimik Svetlogorsk 22 2 3 17 12 46 -34 0

ดาวซัลโวล์

No. Player Team Goals Assists
1. Solovei A. Lokomotiv Gomel 14 0
2. Vaskov A. FC Gomel 13 0
3. Potorocha V. Sputnik 11 0
4. Gomza D. FC Gomel 10 0
4. Senkevich Y. Lida 10 0
4. Zarobekov I. Volna Pinsk 10 0
7. Demidchik P. Oshmyany 9 0
7. Klenye P. Lokomotiv Gomel 9 0
9. Azerski E. Mikashevichi 7 0
9. Ladutsko Y. Oshmyany 7 0
9. Lebedev D. Krumkachy 7 0
12. Kiyko A. Arsenal Dzyarzhynsk 6 0