AFC Champions League

ผลการแข่งขัน

ASIA: AFC Champions League
Round 3
10/04 - 19:00 Guangzhou Evergrande (Chn) 4 : 0 เมลเบิร์น วิคตอรี (Aus)
10/04 - 18:00 วุลซาน ฮุนได (Kor) 1 : 0 คาวาซากิ ฟรอนตาเล่ (Jpn)
10/04 - 17:00 ซานเฟรซเซ ฮิโรชิม่า (Jpn) 2 : 0 Daegu (Kor)
10/04 - 16:30 ซิดนีย์ เอฟซี (Aus) 3 : 3 เซี่ยงไฮ้ อีสต์เอเชีย (Chn)
10/04 - 00:45 Al-Ittihad FC (Sau) 3 : 2 Lok. Tashkent (Uzb)
09/04 - 22:45 Al Rayyan (Qat) 1 : 2 Al Wahda (Uae)
09/04 - 22:30 เปอร์เซโปลิส (Irn) 2 : 0 Al Ahli SC (Sau)
09/04 - 21:00 Pakhtakor (Uzb) 2 : 2 Al-Sadd (Qat)
09/04 - 18:30 ซานตง ลู่เนิ่ง (Chn) 2 : 1 ยะโฮร์ ดารุล ทักซิม (Mys)
09/04 - 18:00 บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (Tha) 1 : 3 Beijing Guoan (Chn)
09/04 - 17:30 อูราวะ เรด (Jpn) 0 : 1 Jeonbuk (Kor)
09/04 - 16:30 Gyeongnam (Kor) 2 : 3 คาชิม่า แอนท์เลอร์ส (Jpn)
09/04 - 00:15 Al-Nassr (Sau) 4 : 1 Al Zawraa (Irq)
09/04 - 00:00 Esteghlal F.C. (Irn) 2 : 1 Al-Hilal (Sau)
08/04 - 22:40 Al Wasl (Uae) 1 : 3 Zob Ahan (Irn)
08/04 - 22:30 Al-Duhail (Qat) 2 : 2 Al Ain (Uae)

โปรแกรมการแข่งขัน

ASIA: AFC Champions League
Round 4
22/04 - 20:00 Lok. Tashkent (Uzb) VS Al-Ittihad FC (Sau)
22/04 - 22:20 Al Wahda (Uae) VS Al Rayyan (Qat)
22/04 - 22:30 Al Ahli SC (Sau) VS เปอร์เซโปลิส (Irn)
22/04 - 23:00 Al-Sadd (Qat) VS Pakhtakor (Uzb)
23/04 - 16:30 เมลเบิร์น วิคตอรี (Aus) VS Guangzhou Evergrande (Chn)
23/04 - 17:00 คาวาซากิ ฟรอนตาเล่ (Jpn) VS วุลซาน ฮุนได (Kor)
23/04 - 18:00 Daegu (Kor) VS ซานเฟรซเซ ฮิโรชิม่า (Jpn)
23/04 - 18:30 เซี่ยงไฮ้ อีสต์เอเชีย (Chn) VS ซิดนีย์ เอฟซี (Aus)
23/04 - 22:00 Al-Hilal (Sau) VS Esteghlal F.C. (Irn)
23/04 - 22:00 Al Zawraa (Irq) VS Al-Nassr (Sau)
23/04 - 22:30 Zob Ahan (Irn) VS Al Wasl (Uae)
23/04 - 23:00 Al Ain (Uae) VS Al-Duhail (Qat)
24/04 - 17:00 Jeonbuk (Kor) VS อูราวะ เรด (Jpn)
24/04 - 17:00 คาชิม่า แอนท์เลอร์ส (Jpn) VS Gyeongnam (Kor)
24/04 - 19:00 Beijing Guoan (Chn) VS บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (Tha)
24/04 - 19:45 ยะโฮร์ ดารุล ทักซิม (Mys) VS ซานตง ลู่เนิ่ง (Chn)

ตารางคะแนน

No. Name MP W D L G+ G- GD PTS Form
Group A
1. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) Zob Ahan 3 2 1 0 6 3 3 7
2. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) Al Zawraa 3 1 1 1 6 4 2 4
3. Al Wasl 3 1 0 2 2 8 -6 3
4. Al-Nassr 3 1 0 2 6 5 1 3
Group B
1. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) Al Wahda 3 2 0 1 6 4 2 6
2. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) Al-Ittihad FC 3 2 0 1 9 7 2 6
3. Al Rayyan 3 1 0 2 4 8 -4 3
4. Lok. Tashkent 3 1 0 2 5 5 0 3
Group C
1. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) Al-Hilal 3 2 0 1 5 3 2 6
2. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) Al-Duhail 3 1 1 1 6 5 1 4
3. Esteghlal F.C. 3 1 1 1 3 5 -2 4
4. Al Ain 3 0 2 1 3 4 -1 2
Group D
1. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) Pakhtakor 3 1 2 0 4 3 1 5
2. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) Al-Sadd 3 1 1 1 3 4 -1 4
3. เปอร์เซโปลิส 3 1 1 1 3 2 1 4
4. Al Ahli SC 3 1 0 2 2 3 -1 3
Group E
1. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) คาชิม่า แอนท์เลอร์ส 3 2 1 0 7 5 2 7
2. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) ซานตง ลู่เนิ่ง 3 1 2 0 6 5 1 5
3. Gyeongnam 3 0 2 1 5 6 -1 2
4. ยะโฮร์ ดารุล ทักซิม 3 0 1 2 3 5 -2 1
Group F
1. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) Guangzhou Evergrande 3 2 0 1 7 3 4 6
2. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) Daegu 3 2 0 1 6 4 2 6
3. ซานเฟรซเซ ฮิโรชิม่า 3 2 0 1 4 3 1 6
4. เมลเบิร์น วิคตอรี 3 0 0 3 2 9 -7 0
Group G
1. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) Jeonbuk 3 2 0 1 4 2 2 6
2. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) อูราวะ เรด 3 1 1 1 3 1 2 4
3. Beijing Guoan 3 1 1 1 4 4 0 4
4. บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด 3 1 0 2 2 6 -4 3
Group H
1. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) วุลซาน ฮุนได 3 2 1 0 2 0 2 7
2. Promotion - AFC Champions League (Play Offs: 1/8-finals) เซี่ยงไฮ้ อีสต์เอเชีย 3 1 1 1 4 4 0 4
3. คาวาซากิ ฟรอนตาเล่ 3 1 0 2 1 2 -1 3
4. ซิดนีย์ เอฟซี 3 0 2 1 3 4 -1 2

ดาวซัลโวล์

No. Player Team Goals Assists
1. Pelle G. ซานตง ลู่เนิ่ง 5 0
2. Al Muwallad F. Al-Ittihad FC 4 0
2. Talisca A. Guangzhou Evergrande 4 0
4. Edgar S. Daegu 3 1
5. Bakambu C. Beijing Guoan 3 0
5. Leonardo Al Wahda 3 0
7. Rivas G. Al Rayyan 2 1
8. Abdulnabi A. Al Zawraa 2 0
8. Al Shamrani N. Al-Ittihad FC 2 0
8. Al Soma O. Al Ahli SC 2 0
8. Bikmaev M. Pakhtakor 2 0
8. Diogo ยะโฮร์ ดารุล ทักซิม 2 0
8. El Arabi Y. Al-Duhail 2 0
8. Giuliano Al-Nassr 2 0
8. Gomis B. Al-Hilal 2 0
8. Hashioka D. อูราวะ เรด 2 0
8. Ito S. คาชิม่า แอนท์เลอร์ส 2 0
8. Motahari A. Zob Ahan 2 0
8. Serginho คาชิม่า แอนท์เลอร์ส 2 0
8. Watari D. ซานเฟรซเซ ฮิโรชิม่า 2 0
8. Xavi Al-Sadd 2 0
22. Cesinha C. F. Daegu 1 3