Copa Libertadores
ผลการแข่งขัน
SOUTH AMERICA: Copa Libertadores - Group Stage | |||
Round 3 | |||
25/04 - 07:30 | Bolivar (Bol) | 2 : 1 | ฟลาเมงโก (Bra) |
25/04 - 07:30 | Ind. del Valle (Ecu) | 2 : 3 | พัลไมรัส (Bra) |
25/04 - 07:30 | คลับ ลิเบอร์ตาด (Par) | 1 : 2 | ริเวอร์เพลท (Arg) |
25/04 - 05:00 | Botafogo RJ (Bra) | 3 : 1 | U. de Deportes (Per) |
25/04 - 05:00 | Huachipato (Chi) | 0 : 0 | The Strongest (Bol) |
25/04 - 05:00 | Nacional (Uru) | 2 : 1 | Dep. Tachira (Ven) |
24/04 - 09:00 | Junior (Col) | 1 : 1 | LDU Quito (Ecu) |
24/04 - 07:30 | Colo Colo (Chi) | 0 : 0 | Alianza Lima (Per) |
24/04 - 07:00 | Atletico-MG (Bra) | 3 : 2 | Penarol (Uru) |
24/04 - 07:00 | Liverpool M. (Uru) | 1 : 0 | San Lorenzo (Arg) |
24/04 - 05:00 | Caracas (Ven) | 1 : 1 | Rosario Central (Arg) |
24/04 - 05:00 | Estudiantes L.P. (Arg) | 0 : 1 | เกรมิโอ้ ปอร์โต้ (Bra) |
Round 2 | |||
12/04 - 07:00 | ริเวอร์เพลท (Arg) | 2 : 0 | Nacional (Uru) |
12/04 - 05:00 | Bolivar (Bol) | 3 : 2 | Millonarios (Col) |
12/04 - 05:00 | LDU Quito (Ecu) | 1 : 0 | Botafogo RJ (Bra) |
โปรแกรมการแข่งขัน
SOUTH AMERICA: Copa Libertadores - Group Stage | |||
Round 3 | |||
26/04 - 05:00 | เซอร์โร่ ปอร์เตโน่ (Par) | VS | Fluminense (Bra) |
26/04 - 05:00 | Cobresal (Chi) | VS | Talleres Cordoba (Arg) |
26/04 - 07:00 | Barcelona SC (Ecu) | VS | Sao Paulo (Bra) |
26/04 - 07:00 | Palestino (Chi) | VS | Millonarios (Col) |
Round 4 | |||
08/05 - 05:00 | Rosario Central (Arg) | VS | Atletico-MG (Bra) |
08/05 - 07:00 | Dep. Tachira (Ven) | VS | คลับ ลิเบอร์ตาด (Par) |
08/05 - 07:00 | Nacional (Uru) | VS | ริเวอร์เพลท (Arg) |
08/05 - 07:00 | Palestino (Chi) | VS | ฟลาเมงโก (Bra) |
08/05 - 09:00 | U. de Deportes (Per) | VS | Junior (Col) |
09/05 - 05:00 | Huachipato (Chi) | VS | เกรมิโอ้ ปอร์โต้ (Bra) |
09/05 - 05:00 | Talleres Cordoba (Arg) | VS | Barcelona SC (Ecu) |
09/05 - 07:00 | Alianza Lima (Per) | VS | เซอร์โร่ ปอร์เตโน่ (Par) |
09/05 - 07:30 | Botafogo RJ (Bra) | VS | LDU Quito (Ecu) |
09/05 - 07:30 | Cobresal (Chi) | VS | Sao Paulo (Bra) |
09/05 - 09:00 | Millonarios (Col) | VS | Bolivar (Bol) |
10/05 - 05:00 | Liverpool M. (Uru) | VS | พัลไมรัส (Bra) |
10/05 - 05:00 | San Lorenzo (Arg) | VS | Ind. del Valle (Ecu) |
10/05 - 07:00 | Colo Colo (Chi) | VS | Fluminense (Bra) |
10/05 - 07:00 | The Strongest (Bol) | VS | Estudiantes L.P. (Arg) |
ตารางคะแนน
No. | Name | MP | W | D | L | G+ | G- | GD | PTS | Form |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Group A | ||||||||||
1. | Fluminense | 2 | 1 | 1 | 0 | 3 | 2 | 1 | 4 | |
2. | Colo Colo | 3 | 1 | 1 | 1 | 2 | 2 | 0 | 4 | |
3. | Cerro Porteno | 2 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 | 0 | 3 | |
Group B | ||||||||||
1. | Alianza Lima | 3 | 0 | 2 | 1 | 1 | 2 | -1 | 2 | |
2. | Talleres Cordoba | 2 | 1 | 1 | 0 | 4 | 3 | 1 | 4 | |
3. | Sao Paulo | 2 | 1 | 0 | 1 | 3 | 2 | 1 | 3 | |
4. | Barcelona SC | 2 | 0 | 2 | 0 | 3 | 3 | 0 | 2 | |
Group C | ||||||||||
1. | Cobresal | 2 | 0 | 1 | 1 | 1 | 3 | -2 | 1 | |
2. | Huachipato | 2 | 1 | 1 | 0 | 3 | 1 | 2 | 4 | |
3. | Estudiantes L.P. | 3 | 1 | 1 | 1 | 3 | 3 | 0 | 4 | |
4. | The Strongest | 2 | 1 | 0 | 1 | 3 | 2 | 1 | 3 | |
Group D | ||||||||||
1. | Gremio | 3 | 1 | 0 | 2 | 1 | 4 | -3 | 3 | |
2. | Junior | 3 | 1 | 2 | 0 | 5 | 3 | 2 | 5 | |
3. | U. de Deportes | 2 | 1 | 1 | 0 | 3 | 2 | 1 | 4 | |
4. | LDU Quito | 3 | 1 | 1 | 1 | 3 | 3 | 0 | 4 | |
Group E | ||||||||||
1. | Botafogo RJ | 2 | 0 | 0 | 2 | 1 | 4 | -3 | 0 | |
2. | Bolivar | 2 | 2 | 0 | 0 | 7 | 2 | 5 | 6 | |
3. | Flamengo RJ | 2 | 1 | 1 | 0 | 3 | 1 | 2 | 4 | |
4. | Millonarios | 2 | 0 | 1 | 1 | 3 | 4 | -1 | 1 | |
Group F | ||||||||||
1. | Palestino | 2 | 0 | 0 | 2 | 0 | 6 | -6 | 0 | |
2. | Palmeiras | 2 | 1 | 1 | 0 | 4 | 2 | 2 | 4 | |
3. | Ind. del Valle | 2 | 1 | 1 | 0 | 3 | 1 | 2 | 4 | |
4. | Liverpool M. | 3 | 1 | 1 | 1 | 3 | 4 | -1 | 4 | |
Group G | ||||||||||
1. | San Lorenzo | 3 | 0 | 1 | 2 | 1 | 4 | -3 | 1 | |
2. | Atletico-MG | 3 | 3 | 0 | 0 | 9 | 4 | 5 | 9 | |
3. | Rosario Central | 3 | 1 | 1 | 1 | 3 | 3 | 0 | 4 | |
4. | Penarol | 3 | 1 | 0 | 2 | 7 | 4 | 3 | 3 | |
Group H | ||||||||||
1. | Caracas | 3 | 0 | 1 | 2 | 2 | 10 | -8 | 1 | |
2. Promotion - Copa Libertadores (Play Offs: 1/8-finals) | River Plate | 2 | 2 | 0 | 0 | 4 | 0 | 4 | 6 | |
3. Promotion - Copa Libertadores (Play Offs: 1/8-finals) | Libertad Asuncion | 2 | 1 | 0 | 1 | 3 | 2 | 1 | 3 | |
4. Promotion - Copa Sudamericana (Play Offs: 1/16-finals) | Nacional | 2 | 1 | 0 | 1 | 2 | 2 | 0 | 3 |
ดาวซัลโวล์
No. | Player | Team | Goals | Assists |
---|---|---|---|---|
1. | Junior Santos | Botafogo RJ | 8 | 1 |
2. | Paulinho | Atletico-MG | 4 | 1 |
3. | Cauteruccio M. | Sporting Cristal | 4 | 0 |
3. | Da Costa F. | Bolivar | 4 | 0 |
3. | Duarte D. | Nacional Asuncion | 4 | 0 |
3. | Silvera M. | Penarol | 4 | 0 |
7. | Bruno Savio | Bolivar | 3 | 2 |
8. | Bacca C. | Junior | 3 | 1 |
9. | Gustavo Scarpa | Atletico-MG | 3 | 0 |
10. | Sosa G. | Palestino | 2 | 2 |
11. | Carlos Eduardo | Botafogo RJ | 2 | 1 |