ผลการแข่งขัน

UZBEKISTAN: Super League
Round 13
31/07 - 22:00 Andijan 1 : 1 Turon
31/07 - 22:00 Pakhtakor 1 : 0 Bunyodkor
31/07 - 22:00 Sogdiana 0 : 0 AGMK
30/07 - 22:00 Lok. Tashkent 2 : 0 Nasaf Qarshi
30/07 - 22:00 Mashal Muborak 2 : 1 Termez Surkhon
Round 12
04/07 - 22:00 Nasaf Qarshi 1 : 0 Sogdiana
04/07 - 22:00 Pakhtakor 2 : 1 Lok. Tashkent
04/07 - 22:00 Termez Surkhon 1 : 5 Bunyodkor
03/07 - 22:00 AGMK 2 : 1 Kokand 1912
03/07 - 22:00 Navbahor Namangan 0 : 1 Andijan
02/07 - 22:00 Qizilqum 2 : 0 Mashal Muborak
02/07 - 22:00 Turon 2 : 0 Metallurg Bekabad

โปรแกรมการแข่งขัน

UZBEKISTAN: Super League
Round 13
31/07 - 22:00 Andijan VS Turon
01/08 - 22:00 Kokand 1912 VS Navbahor Namangan
01/08 - 22:00 Metallurg Bekabad VS Qizilqum
Round 14
06/08 - 20:00 Pakhtakor VS Nasaf Qarshi
07/08 - 20:00 Andijan VS Qizilqum
07/08 - 20:00 Lok. Tashkent VS AGMK
07/08 - 20:00 Metallurg Bekabad VS Termez Surkhon
08/08 - 20:00 Kokand 1912 VS Turon
08/08 - 20:00 Sogdiana VS Navbahor Namangan
Round 15
13/08 - 20:00 Termez Surkhon VS Andijan
14/08 - 20:00 Bunyodkor VS Metallurg Bekabad
14/08 - 20:00 Qizilqum VS Kokand 1912
14/08 - 20:00 Turon VS Sogdiana

ตารางคะแนน

No. Name MP W D L G+ G- GD PTS Form
1. Promotion - AFC Champions League Pakhtakor 12 10 2 0 25 6 19 32
2. Promotion - AFC Champions League (Qualification) AGMK 12 8 1 3 19 14 5 25
3. Nasaf Qarshi 13 7 2 4 22 12 10 23
4. Sogdiana 12 6 5 1 18 10 8 23
5. Qizilqum 12 5 5 2 13 9 4 20
6. Bunyodkor 12 5 3 4 19 12 7 18
7. Lok. Tashkent 13 5 3 5 18 16 2 18
8. Metallurg Bekabad 12 5 1 6 13 15 -2 16
9. Kokand 1912 12 4 3 5 12 14 -2 15
10. Navbahor Namangan 12 3 5 4 11 11 0 14
11. Mashal Muborak 13 3 3 7 11 21 -10 12
12. Super League (Relegation) Termez Surkhon 13 2 2 9 7 26 -19 8
13. Relegation Turon 12 1 4 7 6 16 -10 7
14. Relegation Andijan 12 2 1 9 9 21 -12 7

ดาวซัลโวล์

No. Player Team Goals Assists
1. Ceran D. Pakhtakor 8 2
2. Norkhonov S. Sogdiana 7 1
3. Norchaev K. Nasaf Qarshi 7 0
4. Abdukholikov T. Lok. Tashkent 5 2
5. Stanojevic M. Nasaf Qarshi 5 1
6. Kasyan A. AGMK 4 1
7. Baydullaev E. Qizilqum 4 0
7. Temirov S. Pakhtakor 4 0
7. Tomiwa Gbadamosi I. Bunyodkor 4 0
7. Tursunov S. AGMK 4 0
11. Gofurbekov S. Metallurg Bekabad 3 2