ผลการแข่งขัน

LATVIA: Optibet Virsliga
Round 15
24/05 - 22:30 Tukums 2000 0 : 3 Valmiera
24/05 - 21:30 Auda 1 : 2 FK Liepaja
24/05 - 00:00 Super Nova 0 : 3 RFS
23/05 - 22:30 Metta/LU 1 : 4 Riga FC
22/05 - 20:00 Spartaks 2 : 0 BFC Daugavpils
Round 14
20/05 - 00:00 RFS 3 : 0 Tukums 2000
19/05 - 22:00 FK Liepaja 1 : 0 Metta/LU
18/05 - 22:00 Riga FC 2 : 0 BFC Daugavpils
18/05 - 22:00 Super Nova 0 : 3 Spartaks
Round 13
15/05 - 18:00 Auda 0 : 1 RFS
14/05 - 22:00 Tukums 2000 1 : 1 Super Nova
14/05 - 20:00 Spartaks 0 : 4 Riga FC
14/05 - 18:00 BFC Daugavpils 0 : 4 FK Liepaja

โปรแกรมการแข่งขัน

LATVIA: Optibet Virsliga
Round 16
28/05 - 00:00 Riga FC VS RFS
28/05 - 19:00 FK Liepaja VS Valmiera
28/05 - 20:00 BFC Daugavpils VS Auda
28/05 - 22:30 Metta/LU VS Super Nova
29/05 - 20:00 Spartaks VS Tukums 2000
Round 9
12/06 - 22:00 Auda VS BFC Daugavpils
Round 17
17/06 - 23:00 Metta/LU VS BFC Daugavpils
18/06 - 18:00 Valmiera VS Super Nova
18/06 - 20:00 Tukums 2000 VS Riga FC
18/06 - 22:00 RFS VS FK Liepaja
Round 18
21/06 - 23:00 Spartaks VS Metta/LU

ตารางคะแนน

No. Name MP W D L G+ G- GD PTS Form
1. Promotion - Champions League (Qualification) RFS 15 12 2 1 42 11 31 38
2. Promotion - Europa Conference League (Qualification) Valmiera 14 11 2 1 34 7 27 35
3. Promotion - Europa Conference League (Qualification) FK Liepaja 14 10 2 2 32 12 20 32
4. Riga FC 15 10 1 4 28 10 18 31
5. Auda 13 5 3 5 14 14 0 18
6. BFC Daugavpils 14 4 3 7 9 23 -14 15
7. Metta/LU 15 3 3 9 15 32 -17 12
8. Spartaks 14 2 2 10 9 26 -17 8
9. Tukums 2000 13 2 2 9 10 32 -22 8
10. Optibet Virsliga (Relegation) Super Nova 15 0 4 11 6 32 -26 4

ดาวซัลโวล์

No. Player Team Goals Assists
1. Ilic A. RFS 11 0
2. Krollis R. Valmiera 10 0
3. Mena C. Valmiera 7 0
4. Ramos G. Riga FC 6 0
4. Villela L. FK Liepaja 6 0
6. Barnes J. Riga FC 5 0
6. Ndoye A. Valmiera 5 0
6. Santana E. RFS 5 0
9. Belakovic N. FK Liepaja 4 0
9. Friesenbichler K. RFS 4 0
9. Karasauskas A. FK Liepaja 4 0
9. Kendysh Y. Riga FC 4 0
9. Kigurs M. FK Liepaja 4 0
9. Krapukhin S. Auda 4 0
9. Melnis B. Metta/LU 4 0
9. Punculs E. FK Liepaja 4 0
9. Strkalj T. Auda 4 0
9. Yokota D. Valmiera 4 0
19. Diomande I. RFS 3 0