ผลการแข่งขัน

ASIA: World Cup - Qualification - Second stage
Round 5
14/11 - 23:00 จอร์แดน 0 : 1 ออสเตรเลีย
14/11 - 23:00 คูเวท 9 : 0 ไชนีส ไทเป
14/11 - 22:00 โอมาน 4 : 1 บังกลาเทศ
14/11 - 22:00 เยเมน 1 : 0 ปาเลสไตน์
14/11 - 21:00 อัฟกานิสถาน 1 : 1 อินเดีย
14/11 - 21:00 อิรัก 2 : 1 อิหร่าน
14/11 - 21:00 ซีเรีย 2 : 1 จีน
14/11 - 20:00 เลบานอน 0 : 0 เกาหลีใต้
14/11 - 20:00 เวียดนาม 1 : 0 สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์
14/11 - 19:45 มาเลเซีย 2 : 1 ไทย
14/11 - 19:00 ฮ่องกง จีน 0 : 0 บาห์เลน
14/11 - 19:00 อุซเบกิสถาน 2 : 3 ซาอุดิอาระเบีย
14/11 - 18:15 คีร์กีซสถาน 0 : 2 ญี่ปุ่น
14/11 - 18:00 มัลดีฟส์ 1 : 2 ฟิลิปปินส์
14/11 - 18:00 เติร์กเมนิสถาน 3 : 1 เกาหลีเหนือ
14/11 - 17:30 เมียนมาร์ 4 : 3 ทาจิกิสถาน
Round 4
15/10 - 23:30 กาต้า 2 : 1 โอมาน
15/10 - 23:00 จอร์แดน 3 : 0 เนปาล
15/10 - 21:00 อินเดีย 1 : 1 บังกลาเทศ
15/10 - 21:00 ศรีลังกา 0 : 3 เลบานอน
15/10 - 21:00 ซีเรีย 4 : 0 กวม
15/10 - 20:00 ปาเลสไตน์ 0 : 0 ซาอุดิอาระเบีย
15/10 - 19:15 ทาจิกิสถาน 0 : 3 ญี่ปุ่น
15/10 - 19:00 ฟิลิปปินส์ 0 : 0 จีน
15/10 - 19:00 ไทย 2 : 1 สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์
15/10 - 18:45 สิงคโปร์ 1 : 3 อุซเบกิสถาน
15/10 - 18:40 ไชนีส ไทเป 1 : 7 ออสเตรเลีย
15/10 - 18:30 กัมพูชา 0 : 4 อิรัก
15/10 - 18:30 อินโดนีเซีย 1 : 3 เวียดนาม
15/10 - 15:30 เกาหลีเหนือ 0 : 0 เกาหลีใต้
15/10 - 15:00 มองโกเลีย 1 : 2 คีร์กีซสถาน

โปรแกรมการแข่งขัน

ASIA: World Cup - Qualification - Second stage
Round 6
19/11 - 16:00 เนปาล VS คูเวท
19/11 - 17:30 เมียนมาร์ VS มองโกเลีย
19/11 - 18:00 มัลดีฟส์ VS กวม
19/11 - 18:00 เติร์กเมนิสถาน VS ศรีลังกา
19/11 - 19:00 ฮ่องกง จีน VS กัมพูชา
19/11 - 19:00 อุซเบกิสถาน VS ปาเลสไตน์
19/11 - 19:45 มาเลเซีย VS อินโดนีเซีย
19/11 - 20:00 เวียดนาม VS ไทย
19/11 - 21:00 อัฟกานิสถาน VS กาต้า
19/11 - 21:00 อิรัก VS บาห์เลน
19/11 - 21:00 คีร์กีซสถาน VS ทาจิกิสถาน
19/11 - 21:00 ซีเรีย VS ฟิลิปปินส์
19/11 - 22:00 โอมาน VS อินเดีย
19/11 - 22:00 เยเมน VS สิงคโปร์
19/11 - 23:00 จอร์แดน VS ไชนีส ไทเป
20/11 - 00:00 เลบานอน VS เกาหลีเหนือ
Round 7
26/03 - 18:00 บาห์เลน VS กัมพูชา
26/03 - 18:00 บังกลาเทศ VS อัฟกานิสถาน
26/03 - 18:00 จีน VS มัลดีฟส์
26/03 - 18:00 อินเดีย VS กาต้า
26/03 - 18:00 อิหร่าน VS ฮ่องกง จีน
26/03 - 18:00 ญี่ปุ่น VS เมียนมาร์
26/03 - 18:00 เนปาล VS ไชนีส ไทเป
26/03 - 18:00 เกาหลีเหนือ VS ศรีลังกา
26/03 - 18:00 ปาเลสไตน์ VS สิงคโปร์
26/03 - 18:00 ฟิลิปปินส์ VS กวม
26/03 - 18:00 ซาอุดิอาระเบีย VS เยเมน
26/03 - 18:00 เกาหลีใต้ VS เติร์กเมนิสถาน
26/03 - 18:00 ทาจิกิสถาน VS มองโกเลีย
26/03 - 18:00 ไทย VS อินโดนีเซีย
26/03 - 18:00 สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ VS มาเลเซีย

ตารางคะแนน

No. Name MP W D L G+ G- GD PTS Form
Group A
1. Promotion - World Cup (Third stage) ซีเรีย 4 4 0 0 13 4 9 12
2. Ranking of second-placed teams จีน 4 2 1 1 13 2 11 7
3. ฟิลิปปินส์ 4 2 1 1 8 7 1 7
4. มัลดีฟส์ 4 1 0 3 3 9 -6 3
5. กวม 4 0 0 4 1 16 -15 0
Group B
1. Promotion - World Cup (Third stage) ออสเตรเลีย 4 4 0 0 16 1 15 12
2. Ranking of second-placed teams คูเวท 4 2 1 1 16 3 13 7
3. จอร์แดน 4 2 1 1 5 2 3 7
4. เนปาล 4 1 0 3 2 15 -13 3
5. ไชนีส ไทเป 4 0 0 4 2 20 -18 0
Group C
1. Promotion - World Cup (Third stage) อิรัก 4 3 1 0 9 2 7 10
2. Ranking of second-placed teams บาห์เลน 4 2 2 0 3 1 2 8
3. อิหร่าน 4 2 0 2 17 3 14 6
4. ฮ่องกง จีน 4 0 2 2 1 5 -4 2
5. กัมพูชา 4 0 1 3 1 20 -19 1
Group D
1. Promotion - World Cup (Third stage) ซาอุดิอาระเบีย 4 2 2 0 8 4 4 8
2. Ranking of second-placed teams อุซเบกิสถาน 4 2 0 2 10 6 4 6
3. เยเมน 4 1 2 1 5 9 -4 5
4. ปาเลสไตน์ 4 1 1 2 3 3 0 4
5. สิงคโปร์ 4 1 1 2 5 9 -4 4
Group E
1. Promotion - World Cup (Third stage) กาต้า 4 3 1 0 10 1 9 10
2. Ranking of second-placed teams โอมาน 4 3 0 1 10 4 6 9
3. อัฟกานิสถาน 4 1 1 2 2 10 -8 4
4. อินเดีย 4 0 3 1 3 4 -1 3
5. บังกลาเทศ 4 0 1 3 2 8 -6 1
Group F
1. Promotion - World Cup (Third stage) ญี่ปุ่น 4 4 0 0 13 0 13 12
2. Ranking of second-placed teams คีร์กีซสถาน 4 2 0 2 9 4 5 6
3. ทาจิกิสถาน 4 2 0 2 5 7 -2 6
4. มองโกเลีย 4 1 0 3 2 9 -7 3
5. เมียนมาร์ 4 1 0 3 4 13 -9 3
Group G
1. Promotion - World Cup (Third stage) เวียดนาม 4 3 1 0 5 1 4 10
2. Ranking of second-placed teams ไทย 4 2 1 1 6 3 3 7
3. สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ 4 2 0 2 8 4 4 6
4. มาเลเซีย 4 2 0 2 6 6 0 6
5. อินโดนีเซีย 4 0 0 4 3 14 -11 0
Group H
1. Promotion - World Cup (Third stage) เกาหลีใต้ 4 2 2 0 10 0 10 8
2. Ranking of second-placed teams เลบานอน 4 2 1 1 5 3 2 7
3. เกาหลีเหนือ 4 2 1 1 4 3 1 7
4. เติร์กเมนิสถาน 4 2 0 2 6 5 1 6
5. ศรีลังกา 4 0 0 4 0 14 -14 0
Ranking of second-placed teams
1. Promotion - World Cup (Third stage) โอมาน 4 3 0 1 10 4 6 9
2. Promotion - World Cup (Third stage) บาห์เลน 4 2 2 0 3 1 2 8
3. Promotion - World Cup (Third stage) คูเวท 4 2 1 1 16 3 13 7
4. Promotion - World Cup (Third stage) จีน 4 2 1 1 13 2 11 7
5. ไทย 4 2 1 1 6 3 3 7
6. เลบานอน 4 2 1 1 5 3 2 7
7. คีร์กีซสถาน 4 2 0 2 9 4 5 6
8. อุซเบกิสถาน 4 2 0 2 10 6 4 6

ดาวซัลโวล์

No. Player Team Goals Assists
1. Al Soma O. ซีเรีย 7 0
2. Mabkhout A. สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ 6 0
3. Ansarifard K. อิหร่าน 5 0
3. Minamino T. ญี่ปุ่น 5 0
3. Yang Xu จีน 5 0
6. Al Alawi A. โอมาน 4 0
6. Almoez A. กาต้า 4 0
6. Azmoun S. อิหร่าน 4 0
6. Kim Shin-Wook เกาหลีใต้ 4 0
6. Maclaren J. ออสเตรเลีย 4 0
6. Mohanad A. อิรัก 4 0
6. Shahrel Fikri M. มาเลเซีย 4 0
6. Shomurodov E. อุซเบกิสถาน 4 0
6. Sumareh M. มาเลเซีย 4 0
15. Bernhardt E. คีร์กีซสถาน 3 0