AFF Suzuki Cup

ผลการแข่งขัน

ASIA: AFF Suzuki Cup - Qualification
Final
08/09 - 19:15 บรูไน 1 : 0 ติมอร์ เลสเต
01/09 - 19:00 ติมอร์ เลสเต 3 : 1 บรูไน
ASIA: AFF Suzuki Cup
17/11 - 19:00 ติมอร์ เลสเต 2 : 3 ฟิลิปปินส์
17/11 - 18:30 ไทย 4 : 2 อินโดนีเซีย
16/11 - 19:30 ลาว 1 : 3 เมียนมาร์
16/11 - 19:30 เวียดนาม 2 : 0 มาเลเซีย
13/11 - 19:00 อินโดนีเซีย 3 : 1 ติมอร์ เลสเต
13/11 - 19:00 ฟิลิปปินส์ 1 : 0 สิงคโปร์
12/11 - 19:45 มาเลเซีย 3 : 1 ลาว
12/11 - 18:30 เมียนมาร์ 4 : 1 กัมพูชา
09/11 - 19:00 ติมอร์ เลสเต 0 : 7 ไทย
09/11 - 19:00 สิงคโปร์ 1 : 0 อินโดนีเซีย
08/11 - 19:30 ลาว 0 : 3 เวียดนาม
08/11 - 18:30 กัมพูชา 0 : 1 มาเลเซีย

โปรแกรมการแข่งขัน

ASIA: AFF Suzuki Cup
20/11 - 18:30 กัมพูชา VS ลาว
20/11 - 18:30 เมียนมาร์ VS เวียดนาม
21/11 - 18:30 ฟิลิปปินส์ VS ไทย
21/11 - 18:30 สิงคโปร์ VS ติมอร์ เลสเต
24/11 - 19:30 มาเลเซีย VS เมียนมาร์
24/11 - 19:30 เวียดนาม VS กัมพูชา
25/11 - 19:00 อินโดนีเซีย VS ฟิลิปปินส์
25/11 - 19:00 ไทย VS สิงคโปร์

ตารางคะแนน

No. Name MP W D L G+ G- GD PTS Form
Group A
1. Promotion - AFF Suzuki Cup (Play Offs: Semi-finals) เมียนมาร์ 2 2 0 0 7 2 5 6
2. Promotion - AFF Suzuki Cup (Play Offs: Semi-finals) เวียดนาม 2 2 0 0 5 0 5 6
3. มาเลเซีย 3 2 0 1 4 3 1 6
4. กัมพูชา 2 0 0 2 1 5 -4 0
5. ลาว 3 0 0 3 2 9 -7 0
Group B
1. Promotion - AFF Suzuki Cup (Play Offs: Semi-finals) ไทย 2 2 0 0 11 2 9 6
2. Promotion - AFF Suzuki Cup (Play Offs: Semi-finals) ฟิลิปปินส์ 2 2 0 0 4 2 2 6
3. สิงคโปร์ 2 1 0 1 1 1 0 3
4. อินโดนีเซีย 3 1 0 2 5 6 -1 3
5. ติมอร์ เลสเต 3 0 0 3 3 13 -10 0

ดาวซัลโวล์

No. Player Team Goals Assists
1. Kraisorn A. ไทย 7 0
2. Talaha N. มาเลเซีย 3 0
3. Hlaing Bo Bo เมียนมาร์ 2 0
3. Nguyen Anh Duc เวียดนาม 2 0
3. Nguyen Cong Phuong เวียดนาม 2 0
6. Anan P. ไทย 1 0
6. Aryanto F. อินโดนีเซีย 1 0
6. Aung Thu เมียนมาร์ 1 0
6. Beto อินโดนีเซีย 1 0
6. Chan V. กัมพูชา 1 0
6. Fathier A. อินโดนีเซีย 1 0
6. Freitas J. P. ติมอร์ เลสเต 1 0
6. Harun H. สิงคโปร์ 1 0
6. Hemviboon P. ไทย 1 0
6. Htet Phyoe W. เมียนมาร์ 1 0
6. Innalay P. ลาว 1 0
6. Jaided S. ไทย 1 0
6. Kongmathilath P. ลาว 1 0
6. Lilipaly S. อินโดนีเซีย 1 0
6. Maung Maung L. เมียนมาร์ 1 0
6. Murga C. ฟิลิปปินส์ 1 0
6. Nataniel ติมอร์ เลสเต 1 0
6. Nguyen Quang Hai เวียดนาม 1 0
6. Razdak Z. A. มาเลเซีย 1 0
6. Reichelt P. ฟิลิปปินส์ 1 0
6. Steuble M. ฟิลิปปินส์ 1 0
6. Than H. A. เมียนมาร์ 1 0
6. Thu Aung S. เมียนมาร์ 1 0
6. Walter Gama R. ติมอร์ เลสเต 1 0
6. Wiriyaudomsiri K. ไทย 1 0
6. Younghusband P. ฟิลิปปินส์ 1 0
6. Zulfiandi อินโดนีเซีย 1 0